
WA HUDUMA
MUAFAKA 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Tume ya Haki na Utawala,
Jumba la West End, Orofa ya Pili

S.L.P.  20414-00200 Westlands, Nairobi
Simu: 254-02-2270000/2303000/2603765/2441211

Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke

MAWASILIANO MUHIMU

Twajitolea Kutoa Huduma za kiwango cha juu

SISI NI NANI
Baraza la Vyombo vya Habari la Kenya (MCK) ni asasi ya kitaifa iliyoanzishwa kupitia Kifungu cha Mwaka wa 2013 cha Baraza la Vyombo vya
Habari kustawisha na kuratibu sekta ya vyombo vya habari nchini Kenya ili kuimarisha uhuru wa vyombo vya habari, utaalamu na kujisimamia 
kama inavyofafanuliwa katika Kifungu cha 34(5) cha Katiba.

LENGO
Kulinda uhuru wa vyombo vya habari na kuimarisha utaalamu kupitia kuratibu viwango vinavyostahili kuzingatiwa na vyombo vya habari na
kuhakikisha vinazingatiwa kikamilifu.

MAONO
Kuhakikisha kuwepo kwa Vyombo vya Habari vya kitaalamu, huru na vinavyojitegemea vinavyowajibika kwa umma.

MAADILI YA KIMSINGI
Utalaamu, Uvumbuzi na Ubunifu, Uwajibikaji na Uwazi, Uhuru na Utedakazi wa pamoja.

HUDUMA/BIDHAA 

MASOMO
Ukaguzi wa Chuo na 
Kuidhinishwa kwa Mtaala

(a) Fomu zilizojazwa kikamilifu za A – Kuidhinishwa kwa Mtaala Fomu ya 
kuwasilisha Maombi
(b) Fomu zilizojazwa kikamilifu za B - Kuidhinishwa kwa Mtaala - Fomu ya 
Kujikadiria binafsi zipo katika tovuti ya Baraza

Siku 30 za kazi

Ruzuku Fomu za kuomba Ruzuku zapatikana katika jukwaa hili
https://www.mediacouncil.or.ke/form/grant-application 

Siku 30 za kazi

Mafunzo Fomu za kuomba kupewa Mafunzo
https://www.mediacouncil.or.ke/academy/training/apply-for-a-training 

Siku 5 za kazi

Kusajiliwa Wasilisha maombi kupitia lango: 
https://accreditation.mediacouncil.or.ke:882
Simu ya moja kwa moja ya kuwasilisha maombi ya kusajiliwa: 0110131447

Ilani: Wanaofanya kazi ya Uandishi wanahitaji hati kutoka Baraza la Vyombo 
vya Habari

Raia wa Kenya shilingi 
2,000
Raia wa Kigeni wanaohi-
taji hati ya muda mrefu 
shilingi 10,000
Hati ya muda mfupi 
shilingi 5,000
Wanafunzi Shilingi 300

Siku 2 za kazi

Kupewa kadi mpya Shilingi 300 Siku 2 za kazi
Kusajiliwa kwa Kampuni ya Habari
https://accreditation.mediacouncil.or.ke:882/media-house/register

Kulingana na viwango 
vinavyotolewa katika arifa 
ya gazeti rasmi la serikali

Siku 7 za kazi

Usajili wa Mashirikisho ya Wanahabari/ Makundi ya kusaidia
https://www.mediacouncil.or.ke/sites/default/files/down-
loads/Media_Associations_Submissions_Form.pdf 

Bila Malipo Siku 7 za kazi

TUMEJITOLEA KUWAPA WATEJA WETU HUDUMA BORA NA KWA HESHIMA 

Uthibitisho wa Mwandishi 
wa Habari

Nambari ya Uthibitisho 40314 (Huduma ya Bila malipo kutuma ujumbe mfupi 
kwa simu ya rununu
https://www.mediacouncil.or.ke/accreditation/journalist-verification 

Bila Malipo Papo hapo

Malalamishi kuhusu vyombo 
vya habari

Wasilisha malalamishi Siku 3 za kazi 
(Kutambua kuwasili 
kwa malalamishi)

Bila Malipo

Kusikiliza kesi Jaza fomu katika tovuti ya Baraza la Vyombo vya Habari:
www.complaintscommission.or.ke

Siku 5 za kaziBila Malipo

Ukiukaji wa haki za Uhuru 
wa Uandishi wa Habari

Jaza fomu katika tovuti ya Baraza la Vyombo vya Habari:
https://www.mediacouncil.or.ke/form/report-violation
Hotline: 0702 222 111

Bila Malipo Ndani ya muda wa 
masaa 24

Ombi la kupata habari Jaza fomu katika tovuti ya Baraza la Vyombo vya Habari:
https://www.mediacouncil.or.ke/services/information-request 

Bila Malipo Siku 5 za kazi

Kuwasilisha habari kuhusu 
ufisadi

Jaza fomu katika tovuti ya Baraza la Vyombo vya Habari la Kenya:
https://www.mediacouncil.or.ke/complaint/corruption-reporting

Bila Malipo Siku 7 za kazi

Malalamishi ya Umma Jaza fomu katika tovuti ya Baraza la Vyombo vya Habari la Kenya:
https://www.mediacouncil.or.ke/complaint/service-complaints

Bila Malipo Siku 7 za kazi

Ununuzi/Uuzaji Kutia saini kandarasi kutoka siku ya makubaliano Bila Malipo Siku 30 za kazi

Utoaji wa Stakabadhi ya Ununuzi bidhaa/Huduma yaani LPO Bila Malipo Siku 1 Ya kazi

Malipo Tengeneza Ankara Bila Malipo Siku 30 za kazi

Huduma au bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haifikii viwango vyetu au afisa/ mhudumu  wetu akikosa kufikia vigezo hivi, piga ripoti/ wasilisha 
malalamishi kwa:

 MAHITAJI YA KUPATA HUDUMA AU BIDHAA GHARAMA 
MUDA 

ULIOWEKWA 

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Afisa Mkuu, Baraza la Vyombo vya Habari la Kenya
Orofa ya Chini, Jengo la Britam Centre, Mara/Ragati Road Junction, 
Upper Hill, S.L. Posta 43132 00100 Nairobi, 
Kenya Simu ya Rununu: +254 (020)2737058/+254 (020) 2716266, 
Nambari ya Simu +254(0) 727 735 252    
Barua Pepe: info@mediacouncil.or.ke | Tovuti: www.mediacouncil.or.ke
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